ಜಿ20 ಶೃಂಗ ಸಭೆಗೆ ದೆಹಲಿ ಸಜ್ಜು

ನವದೆಹಲಿ,ಸೆ.೫-ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಜಿ೨೦ ಸಮ್ಮೇಳನಕ್ಕೆ ವಿದೇಶಿ ಅತಿಥಿಗಳಿಗಾಗಿ ವಿಶೇಷ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ರಾಜಧಾನಿಯಲ್ಲಿ ೨೫ ಪಂಚತಾರಾ ಹೋಟೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
ಅಮೇರಿಕಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬಿಡನ್‌ಗಾಗಿ ೪೦೦ ಕೊಠಡಿಗಳನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಲಾಗಿದೆ.
ರಾಜಧಾನಿ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ನಡೆಯಲಿರುವ ಜಿ೨೦ ಸಮ್ಮೇಳನಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧತೆಗಳು ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿವೆ. ಈ ಸಮ್ಮೇಳನವು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ೯ ಮತ್ತು ೧೦ ರಂದು ನಡೆಯಲಿದೆ.
ಒಂದೆಡೆ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಬಿಗಿ ಬಂದೋಬಸ್ತ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಿದ್ದರೆ, ಇನ್ನೊಂದೆಡೆ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಹೋಟೆಲ್ ವರೆಗೆ ಹಾಗೂ ಭಾರತ ಮಂಟಪದವರೆಗೆ ಅಲಂಕಾರ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಈ ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ೧೯ ದೇಶಗಳ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು, ಐರೋಪ್ಯ ಒಕ್ಕೂಟದ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಹಾಗೂ ಹಲವು ದೇಶಗಳ ಅತಿಥಿಗಳು ಆಗಮಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ರಾಜಧಾನಿ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಅತಿಥಿಗಳಿಗಾಗಿ ೨೫ ಪಂಚತಾರಾ ಹೋಟೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೋಟೆಲ್‌ಗಳ ಥೀಮ್ ಸಹ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಜೋ ಬಿಡೆನ್ ಗೆ ದುಬಾರಿ ಹೋಟೆಲ್:
ಜಿ೨೦ ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬಿಡನ್ ಕೂಡ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಐಟಿ ಮೌರ್ಯ ಅವರ ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಸೂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲಿದ್ದಾರೆ, ದೈನಂದಿನ ಬಾಡಿಗೆ ಸುಮಾರು ೮ ಲಕ್ಷ ರೂ. ಆಗಿದ್ದು,೪೦೦ ಕೊಠಡಿಗಳನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅವರ ಭದ್ರತಾ ತಂಡಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಭಾರತವನ್ನು ತಲುಪಿವೆ. ಅವರು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ೭ ರಂದು ದೆಹಲಿ ತಲುಪಲಿದ್ದಾರೆ.
ಬ್ರಿಟನ್ ಪ್ರಧಾನಿ ರಿಷಿ ಸುನಕ್ ಕೂಡ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಶಾಂಗ್ರಿಲಾ ಹೋಟೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ತಂಗಲಿದ್ದಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೇ ಜರ್ಮನಿಯ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳೂ ಈ ಹೋಟೆಲ್ ನಲ್ಲಿ ತಂಗಲಿದ್ದಾರೆ. ಹೋಟೆಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಪಡೆಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ಫ್ರೆಂಚ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಎಮ್ಯಾನುಯೆಲ್ ಮ್ಯಾಕ್ರನ್ ಕ್ಲಾರಿಡ್ನಸ್ ಹೋಟೆಲ್, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಪಿಎಂ ಅಲ್ಬನೀಸ್ ಇಂಪೀರಿಯಲ್, ಚೀನಾ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ತಾಜ್ ಪ್ಯಾಲೇಸ್, ಇಂಡೋನೇಷ್ಯಾ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಇಂಪೀರಿಯಲ್ ಹೋಟೆಲ್, ಮಾರಿಷಸ್, ನೆದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್, ನೈಜೀರಿಯಾ ಮತ್ತು ಸ್ಪೇನ್ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಹೋಟೆಲ್ ಒಬೆರಾಯ್, ಇಟಲಿ ಮತ್ತು ಸಿಂಗಾಪುರ್ ಅತಿಥಿಗಳು ಹೋಟೆಲ್ ಹಯಾತ್ ರೆಸಿಡೆನ್ಸ್ ಕೆನಡಾ ಮತ್ತು ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ತಂಗಲಿದ್ದಾರೆ. ಹೋಟೆಲ್ ಒಬೆರಾಯ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೊರಿಯನ್ ಅತಿಥಿಗಳು, ಐಟಿಸಿ ಶೆರಾಟನ್ ಸಾಕೇತ್‌ನಲ್ಲಿ ಈಜಿಪ್ಟಿನ ಅತಿಥಿಗಳು ಮತ್ತು ತಾಜ್ ಹೋಟೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಯುಎಇ ಅತಿಥಿಗಳು ವ್ಯಾಸ್ತವ್ಯ ಹೂಡಲಿದ್ದಾರೆ.
Share
WhatsApp
Follow by Email